Tiêu đề

Người gửi

Nội dung

Lĩnh vực

Từ ngày

Đến ngày

  • Danh sách câu hỏi (313)
Cho mình hỏi đối tượng là thân nhân người có công, thẻ BHYT bị sai tên và năm sinh thì đổi thẻ cần các loại giấy tờ gì?
Ngày gửi:
26/07/2019
Ngưởi gửi:
Trần Kim Nhung
Email:
kimnhung160489@gmail.com
Trạng thái:
Chưa trả lời
Chào ông/bà. Trước đây, tôi có công tác tại Công ty TNHH MTV Cao su Bình Long nhưng đến tháng 5 năm 2015 thì tôi xin thôi việc và đã được bảo hiểm xã hội huyện Hớn Quản thực hiện các thủ tục truy lãnh tiền BHXH đầy đủ. Nhưng đến nay tôi chuyển công tác về tỉnh Bình Dương thì được thông tin là lấy ...
Ngày gửi:
26/07/2019
Ngưởi gửi:
Nguyễn Trung Trí
Email:
nguyentrungtriqldd@gmail.com
Trạng thái:
Chưa trả lời
Xin lỗi vì đã gửi lại câu hỏi do sai địa chỉ email. Thưa quý cơ quan, hiện nay tôi và chồng làm chung 1 cơ quan nhà nước và đều đã đóng BHXH trên 3 năm. Vậy khi tôi nghỉ sinh con vào sau tháng 7/2019 thì chồng tôi có được hưởng tiền trợ cấp thai sản không và trình tự thủ tục như thế nào vậy ạ. Do ...
Ngày gửi:
01/07/2019
Ngưởi gửi:
Nguyễn Thị Thảo
Email:
tieunhatquan@gmail.com
Trạng thái:
Đã trả lời
em đang đi làm tại tp hồ chí minh có tham gia bảo hiểm xã hội do công ty đóng. Giờ e đả thôi việc công ty đó rồi.  Nghỉ từ tháng 8 năm 2017 Sổ Bhxh củng đả chốt vào tháng 8. Vậy giờ em muốn rút bhxh 1 lần thì phải cần những thủ tục gì và về nơi đăng ký hộ khẩu thường trú của em tại huyện bù đăng ...
Ngày gửi:
27/06/2019
Ngưởi gửi:
nguyen canh tuyen
Email:
tuyennc131@gmail.com
Trạng thái:
Đã trả lời
Tôi tên là Phạm Văn Thao, số sổ bảo hiểm xã hội 70140119973 do bảo hiểm xã hội huyện đồng phú cấp. Do bị mất một số phiếu quá trình đóng bảo hiểm xã hội, vậy tôi phải trực tiếp lên bảo hiểm xã hội huyện đồng phú để in lại hay là có thể tới bảo hiểm xã hội ở huyện khác trong tỉnh bình phước để in ...
Ngày gửi:
08/07/2019
Ngưởi gửi:
PHẠM VĂN THAO
Email:
vietnamoi9x@yahoo.com.vn
Trạng thái:
Chưa trả lời
Gửi anh/ chị mong anh/chị vui lòng cho tôi hỏi 2 vấn đề  1.Tôi có thể đăng kí mã otp online được không. 2. tôi vào làm công ty xuất nhập khẩu P.S từ tháng 7 năm 2018 nhưng đến tháng 12/2018 công ty bắt đầu đóng bảo hiểm cho tôi . vậy cho tôi xin hỏi công ty có sai luật không ? để khiếu nại tôi cần ...
Ngày gửi:
27/06/2019
Ngưởi gửi:
Tạ Huy Đông
Email:
thdongbegin@gmail.com
Trạng thái:
Đã trả lời
 Tôi tên Nguyễn Thị Lan Anh sn 26.12.1966 tôi đang hưởng lương theo hệ số 4.06 (trung cấp) vk 9% TN 12%  sổ BHXH chót đến tháng 12.2018 là 30 năm 6 tháng QĐ nghỉ hưu trước tuổi của tôi từ ngày 01.01.2019 tôi được hưởng trợ cấp (trên quyết định 110.577.300 đồng) tôi muốn hỏi cách tính cụ thể như thế ...
Ngày gửi:
21/01/2019
Ngưởi gửi:
Nguyễn Thị Lan Anh
Email:
lananhngnth@gmail.com
Trạng thái:
Đã trả lời